JIACHIE

Karibuni Jamvini Wanajamii

Tangaza Hapa

Post Top Ad


TET YAPONGEZWA UWEKEZAJI KATIKA TEKNOLOJIA ZA ELIMU

Share This

 Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Elimu, Utamaduni na Michezo imeipongeza Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) kwa uwekezaji mkubwa iliyoufanya katika teknlojia za elimu zinazorahisha ufundishaji na ujifunzaji wa walimu na wafaunzi nchini.


Pongeza hizo zimetolewa leo tarehe 08/10/2026 na Mwenyekiti wa kamati hiyo, Mhe. Husna Sekiboko aliyeambatana na wajumbe wa kamati hiyo wallopofanya ziara ya kikazi katika makao makuu ya TET jijini Dar es salaam ili kujionea utendaji kazi unaoendelea katika taasisi hiyo.

“Tunawapongeza kwa hatua kubwa ya uandaaji wa mifumo mbalimbali inayorahisisha ufundishaji na ujifunzaji katika utekelezaji wa Mtaala ulioboreshwa ulioanza mwaka 2024,” amesema Mhe. Sekiboko.

Aidha, amesema katika kuelekea vikao vya Bunge kamati hiyo itaishauri Serikali kukaa na wadau wa kampuni za simu ili kuona namna gani inaondoa gharama za bando kwa ajili ya mifumo mbalimbali ili kuweza kutumika bila kikwazo kwa wanafunzi na walimu wote nchini.

Kwa upande wake Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda ameishukuru kamati hiyo kwa maoni mbalimbali ya uboreaji wa elimu nchini waliyoyatoa na kueleza kuwa watafanyia kazi katika maeneo ambayo yameguswa ili kupatiwa ufumbuzi wa haraka kama walivyoshauri.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Elimu Tanzania (TET) Dkt. Aneth Komba aliwasilisha taarifa ya utekelezaji miradi ya maendeleo, mafanikio na mahitaji ya Taasisi ambapo ameeleza utakelezaji wa shughuli mbalili zilizofanyika na namna TET ilivyoweza kujikita zaidi kwenye eneo la teknolojia inayosaidia ufundishaji na ujifunzaji nchini.

Amesema, teknolojia mbalimbali zilizopo kwa sasa ni pamoja na Maktaba mtandao (inayowezesha upatikani wa vitabu moja kwa moja), Open Public Shool (OpSchool), mfumo wa udhibiti ubora, mfumo wa Learning Management System (LMS).







No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad