WIZARA YA AFYA ITAENDELEA KUKARABATI NA KUPANUA VYUO VYA MAFUNZO YA AFYA NCHINI-WAZIRI UMMY - JIACHIE

JIACHIE

Karibuni Jamvini Wanajamii

Tangaza Hapa

Post Top Ad

WIZARA YA AFYA ITAENDELEA KUKARABATI NA KUPANUA VYUO VYA MAFUNZO YA AFYA NCHINI-WAZIRI UMMY

Share This
 WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu katika akitata utepe kuashiria uzinduzi na makabidhiano ya majengo ya chuo cha Uuguzi Tanga yaliyojengwa kupitia ufadhili wa Mfuko wa Dunia wa Kupambana na Ukimwi Kifua Kikuu na Malaria (Global Fund) kushoto ni Mkuu wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella na Mkuu wa Chuo hicho Leah Makala
 WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu katika akitata utepe kuashiria uzinduzi na makabidhiano ya majengo ya chuo cha Uuguzi Tanga yaliyojengwa kupitia ufadhili wa Mfuko wa Dunia wa Kupambana na Ukimwi Kifua Kikuu na Malaria (Global Fund) kushoto ni Mkuu wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella na Mkuu wa Chuo hicho Leah Makala
 WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu akizungumza wakati wa uzinduzi na makabidhiano ya majengo ya chuo cha Uuguzi Tanga yaliyojengwa kupitia ufadhili wa Mfuko wa Dunia wa Kupambana na Ukimwi Kifua Kikuu na Malaria (Global Fund) 
 KAIMU Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia ,Wazee na Watoto Dkt Otilia Gowelle akizungumza katika uzinduzi huo kulia ni Mkuu wa Chuo cha Uuguzi na Ukunga Tanga Leah Makala 
Mwakilishi wa Mfuko wa Dunia ambaye ni Mratibu wa Mfuko wa Dunia,Wizara ya Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Dkt Hiltruda Temba akizungumza katika uzinduzi huo.
 MKUU wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella akizungumza katika uzinduzi huo.
 Mkuu wa Chuo cha Uuguzi na Ukunga Tanga Leah Makala akizungumza katika uzinduzi huo
 WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu akilakiwa na KAIMU Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia ,Wazee na Watoto Dkt Otilia Gowelle mara baada ya kuwasilia chuoni hapo 
WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu kushoto akiteta jambo na Kaimu Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia ,Wazee na Watoto Dkt Otilia Gowelle mara baada ya uzinduzi huo kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella anayefuatia mwenye miwani ni Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga (RAS) Mhandisi Zena Saidi
 WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto Ummy Mwalimu katikati akisisitiza jambo kwa Mkuu wa Chuo hicho kulia 
 Mkuu wa Chuo cha Uuguzi na Ukunga Tanga Leah Makala akimueleza jambo Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu kulia
 Katikati ni Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu akiangalia namna wanafunzi wanavyojifunza kwa vitendo kumfanyia mazoezi mtoto ambaye amezaliwa akiwa hapumui vizuri 
Sehemu ya wananchi waliojitokeza kwenye uzinduzi huo


WAZIRI wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu amesema wizara yake itaendelea kukarabati na kupanua vyuo vya mafunzo ya afya kada ya kati nchini ili kuweza kuongeza udahili kwa wanafunzi wanaofaulu kwenye masomo ya sekondari wenye vigezo vya kuingia kwenye vyuo hivyo. 

Aliyasemma hayo leo wakati halfa ya uzinduzi na makabidhiano ya Majengo ya chuo cha Uuguzi Tanga yaliyojengwa kupitia ufadhili wa mfuko wa Dunia wa Kupambana na Ukimwi Kifua Kikuu na Malaria (Global Fund) alisema kwani ukarabati huo utasaidia kuongeza idadi kubwa ya wanafunzi watakaokuwa wakipata fursa ya kusoma kwenye vyuo hivyo. 

Alisema kutokana na ukarabati huo kwenye chuo cha Uuguzi mkoani Tanga idadi ya wanafunzi wanaodahiliwa kwenye chuo hicho imeongezeka kutoka wanafunzi kutoka 190 hadi 260 ambao wameweza kupata fursa mafunzo kwenye chuo hicho ambao watasaidia kwenye kada hiyo muhimu kwa ustawi wa maendeleo. 

“Kutokana na ukarabati wa majengo haya nimeambiwa na Mkuu wa Chuo kwamba udahili wa wanafunzi kutoka 190 hadi 260 wameweza kutoa fursa kwa vijana wao kuweza kupata nafasi ya kupata mafunzo ya afya kada ya kati huwa naambiwa kwamba na dkt Guwele ambaye ni mkuu wa idara ya mafunzo na afya kada ya kati anasema wanafunzi wengi wanafaulu lakini hawapati mahali pa kuwapeleka sababu kubwa zikiwa ni miundombinu na uchakavu wa majengo na inaumiza vijana wamefaulu vizuri sana lakini hakuna nafasi“Alisema. 

“Lakini tunawashukuru Global Fund kwa ujenzi wa majengo hayo yameweza kusaidia kuongeza udahili hivyo niagize msije mkaacha wanafunzi kwa kusema hakuna nafasi..Wanafunzi waliofaulu kwenye masomo ya sekondari wenye vigezo vya kuingia kwenye vyuo vya mafunzo wachukuliwe wote wasiachwe majumbani “Alisema. 

wanafunzi wengi wanafaulu lakini hawana mahali pa kuwapeleka kutokana na miundombinu na uchakavu wa majengo na miundombinu na inaumizsa unakuta vijana wamefaulu vizuri sana lakini hakuna nafasi tunawashukuru global fund wameweza kuongeza udahili,msije mkaacha wanafunzi kwa kusema hakuna nafasi,wanafunzi waliofaulu kwenye masomo ya sekondari wanaovigezo vya kuingia kwenye vyuo vya mafunzo wachjukuliwe wote wasiachwe nyumbani. 

Hata hivyo alimuagiza Mkurugenzi ashiriane na Baraza la Mitihani nchini (Nacte) ili wanafunzi wote waliofaulu kwenye masomo yao ya sekondari wenye vigezo vya kuingia kwenye vyuo vya mafunzo wachukuliwe wasiachwe nyumbani maana watu wamepambana sana wamesoma sana. 

Naye kwa upande wake,Mwakilishi wa Mfuko wa Dunia ambaye ni Mratibu wa Mfuko wa Dunia,Wizara ya Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Dkt Hiltruda Temba alisema kwa ushirikianao kati ya mfuko wa Dunia wa kupambana na UKIMWI,Kifua Kikuu na Malaria kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ulianza mwaka 2003. 

Alisema hadi kufikia June 2018 mfuko huo umeipatia serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia serikali kuu na Asasi zisizo za kiserikali zaidi ya dola za kimarekani Bilioni 1.9 ambazo ni sawaa na wastani wa fedha za kitanzania sh.trilioni 3.8 na Tanzania ni miongoni mwa nchi tano za kwanza zinazopokea kiasi kikubwa cha fedha katika kusaidia kupambana na magonjwa ya ukimwi,kifua kikuu na malaria pamoja na kuboresha mifumo ya utoaji wa huduma za afya kutoka katika miradi inayofadhiliwa na mfuko wa dunia.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad