728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Tuesday, May 16, 2017

    UKWELI KUHUSU MTI ULIOGOMA KUNG'OLEWA JIJINI MWANZA


    George Binagi-GB Pazzo @BMG.

    Wakazi wa Jiji la Mwanza wameingia katika taharuki baada ya kutokea uvumi wa taarifa za mti kugoma kung’olewa katika eneo la Pasiansi ambapo kuna shughuli ya upanuzi wa barabara inayoelekea uwanja wa ndege wa Mwanza.

    Taharuki hiyo ilianza tangu jana majira ya jioni ambapo mamia ya wananchi walijazana katika eneo hilo ili kushuhudia mgomo wa mti huo ambao inasadikika ulikuwa ukitoa sauti za kulalama mithiri ya binadamu.

    Zoezi la kuung’oa mti huo aina ya mwembe limefanikiwa hii leo majira ya saa tatu asubuhi baada ya shughuli pevu ya kuung’oa kwa kutumia mashine aina ya burudoza huku baadhi wakihusisha tukio hilo na imani za kishirikina na wengine wakisema ni upotoshaji tu ulifanyika juu ya tukio hilo.

    Kasim Mlisu ambaye ni mfanyakazi wa kampuni ya ujenzi ya Nyanza Road Works inayojenga barabara ya Pasiansi, amesema taarifa za mti huo kuzungumza ni za upotoshaji na kwamba zoezi la kuung’oa lilichukua muda mrefu tangu juzi ili kupisha hatua za upimaji wa ukubwa wake na kusubiri mashine aina ya“skaveta” iliyofanikiwa kuung’oa.

    Katibu wa Chama cha Tiba asilia mkoani Mwanza CHAWATIATA, Kawawa Athuman, amesema tukio la mti kuzungumza ama kugoma kung’olewa halina ukweli wowote kwa karne hii ya 21 japo matukio ya aina hiyo yalikuwepo enzi za kale kabla ya ujio wa dini barani Afrika ambapo amewatahadharisha watumiaji wa mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kujiepusha na usambazaji wa taarifa za upotoshaji.
    Zoezi la kuung'oa mti likiendelea
    Hapa msumeno ulikata ila mti ukagoma kuanguka licha ya kuvutwa
    Zoezi la kuung'oa mti huo likiwa limefanikiwa
    Zoezi la kuung'oa mti huo likiwa limefanikiwa
    Zoezi la kuung'oa mti huo likiwa limezaa matunda
    Katibu wa Chama cha Tiba asilia mkoani Mwanza CHAWATIATA, Kawawa Athuman, akizungumzia tukio hilo
    Kasim Mlisu ambaye ni mfanyakazi wa kampuni ya ujenzi ya Nyanza Road Works akizungumzia tukio hilo
    Mkazi wa jiji la Mwanza akizungumzia tukio hilo
    Wakazi wa jiji la Mwanza wakifuatilia tukio hilo
    Wakazi wa jiji la Mwanza wakichukua tukio hilo
    Wanahabari na wakazi wa jiji la Mwanza wakichukua tukio hilo
    Wanahabari na wakazi wa jiji la Mwanza wakichukua tukio hilo
    Kushoto ni dereva aliyekuwa akiendesha mtambo uliong'oa mti huo
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: UKWELI KUHUSU MTI ULIOGOMA KUNG'OLEWA JIJINI MWANZA Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top