728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Wednesday, March 15, 2017

    WANANCHI WATOA MAONI KUELEKEA UCHIMBAJI VISIMA VYA JOTOARDHI MRADI WA NGOZI

    Wananchi wakitoa maoni kwa wataalamu kutoka TGDC na TANESCO wakati wa mkutano wa kujadili athari na faida za mradi wa jotoardhi wa Ngozi kweye mazingira na kwa jamii.
    Mtaalamu wa Sosholojia Bi. Vaileth Kimaro akizungumza na vikundi vya wanawake wakati wa kujibu maswali na kupokea maoni kuhusu athari na faida za mradi wa jotoardhi wa Ngozi kwa jamii na mazingira.
    Mhandisi Leonard Masanja (aliyesimama kushoto) akijibu hoja za wananchi wa Kata ya Ndanto wakati wa mjadala wa athari na faida za mradi wa jotoardhi wa Ngozi kwa jamii na mazingira, aliyeshika kipaza sauti ni Afisa Maendelea ya Jamii wa Wilaya ya Rungwe Bi. Rachel Mbelwa

    Na Johary Kachwamba -TGDC

    Wananchi wa Wilaya za Rungwe na Mbeya Vijijini pamoja na wadau wengine wa mradi wa jotoardhi wa Ngozi wametoa maoni mbalimbali ikiwa ni pamoja na kuuliza maswali ya msingi kabla ya zoezi la uchorongaji visima vya uchunguzi na baadae uvunaji mvuke wa kuzalisha umeme utakaotokana na nishati ya jotoardhi.

    Wananchi walipata fursa ya kutoa maoni yao kati ya tarehe 6 hadi 11 Machi, 2017, wakati timu ya wataalamu wa Mazingira na Jamii kutoka Kampuni ya kuendeleza Jotoardhi Tanzania (TGDC) na TANESCO walipotembelea eneo la mradi, ikiwa ni matakwa ya kisheria ya kushirikisha wadau na jamii itakayopitiwa na mradi husika, wakati wa kufanya tathmini ya athari za mradi katika mazingira na jamii.

    Maoni yao ilikuwa ni pamoja na kuiomba Serikali kusimamia taratibu za ajira wakati wa zoezi la uchorongaji visima vya jotoardhi, akizungumza Ndugu Yohana Julius wa Kata ya Swaya Vijijini alisema “wanaomba ajira zisizohitaji ujuzi wapatiwe wakazi wa eneo la mradi ili wanufaike moja kwa moja kwa kujiongezea kipato”

    Bibi Mary Gwamaka alisema “wanaomba mradi huu usiwaache nyuma wakina mama, kwani wanao uwezo wa kufanya kazi mbalimbali, hivyo wanaomba wasibaguliwe” Akijibu moja ya maswali ya wananchi, Mhandisi wa Mazingira kutoka TANESCO Bw. Fikirini Mtandika alisema sheria na taratibu zote za mazingira zitazingatiwa wakati wote wa utekelezaji wa mradi chini ya usimamizi wa Baraza la Udhibiti na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) pamoja na Ofisi ya Makamu wa Rais - Mazingira.

    “TGDC inaandaa mikakati mbalimbali ya kupunguza na kuziondoa kabisa baadhi ya athari za mradi huu katika mazingira yetu” aliongezea Mhandisi Mtandika.

    Wananchi wa maeneo yote yanayozunguka mradi wa jotoardhi wa Ngozi wameridhia hatua ya uchorongaji visima vya uchunguzi na baadae uzalishaji umeme na wako tayari kutoa ushirikiano. Kata zinazopitiwa na mradi huu ni Ijombe, Swaya-Mbeya vijijini, Swaya Rungwe na Ndanto.

    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: WANANCHI WATOA MAONI KUELEKEA UCHIMBAJI VISIMA VYA JOTOARDHI MRADI WA NGOZI Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top