728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Monday, October 31, 2016

    Wakazi wa Ileje waiomba Serikali kuongeza nguvu katika kilimo cha umwagiliaji

    Na Humphrey Shao, Globu ya Jamii Ileje.

    Wakazi wa Kata ya Bupigu Wilayani Ileje wameiomba Serikali kuongeza nguvu katika kilimo cha umwagiliaji kwa wakazi wa eneo hilo ili kupunguza tatizo la njaa wilayani humo.

    Hayo yamesemwa na Katibu wa kikundi Nguvu kazi, Isaka Kamwela, kinachojihusisha na kilimo cha umwagiliaji katika kata hiyo kwenye Mto Mtumbisi.

    “tumekuwa tukilima kwa kumwagilia kwa kipindi cha misimu minne kwa mwaka hali inayowafanya wakulima kuwa na fedha za kujikimu lakini uzalishaji umekuwa mdogo kutoka na kukosa elimu ya kutosha juu ya kilimo hicho” amesema Kamwela.

    Amasema kuwa wamekuwa wakikutana na changamoto nyingi sana hasa za masoko pindi wanapolima bidhaa za mbogamboga na kuishia kuoza mashambani bila kupata wateja.

    Amaeongeza kuwa ni vyema serikali ikawatuma wataalam wa masuala ya usindikaji mazao kwenda kutoa elimu ya kutosha kupunguza hasara wanayopata wa kulima .
     Mmoja wa wakulima wa kikundi cha Nguvu Kazi akipalilia Mahindi yae 
      Katibu wa kikundi Nguvu kazi, Isaka Kamwela alipokuwa akizungumza na Mwandishi wa Blobu hii namna wanavyoshiriki kwenye kilimo cha umwagiliaji
    sehemu  ya wana kikundi cha umwagiliaji cha nguvu kazi wakiendelea na shughuli yao ya kilimo.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: Wakazi wa Ileje waiomba Serikali kuongeza nguvu katika kilimo cha umwagiliaji Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top