728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Monday, October 31, 2016

    SERIKALI YASITISHA KWA MUDA ZOEZI LA UPIGAJI CHAPA KWA NG'OMBE

    Serikali imesitisha kwa muda zoezi la upigaji chapa kwa ng’ombe ili kutoa fursa kwa wadau kujadiliana na kuona namna bora ya la utekelezaji wa zoezi husika na kukabiliana na changamoto zilizojitokeza wakati wa utekelezaji.

    Kwa mujibu wa taarifa kutoka Wizara ya Kilimo Mifugo na Uvuvi iliyosainiwa na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Bernard Kaali inasema kuwa zoezi hilo limekuwa likitekelezwa katika baadhi ya mikoa kupitia Mamlaka za Serikali za Mitaa.

    Taarifa hiyo inasema kuwa zoezi hilo limetokana na sheria Na 10 ya mwaka 2010 ya utambuzi, uandikishaji na utafitiliaji wa mifugo nchini, ambapo sheria hiyo inalenga kuhakikisha ufugaji unakuwa na tija kwa kuwezesha mifugo na biidhaa zake kupenya kwenye masoko ya kimataifa.

    Aidha, taarifa hiyo inasema kuwa sheria hiyo inasaidia katika kutatua changamoto ya migogoro baina ya wafugaji na watuamiaji wa ardhi pamoja na kudhibiti masuala ya wizi na kuenea kwa magonjwa ya mifugo.

    Pia inasema kuwa Sheria hiyo inatekeleza uhitaji wa masoko ya kimataifa ya kuwezesha kufuatilia bidhaatoka kwa mlaji hadi kwa mzalishaji hivyo endapo zoezi hilo litatekelezwa na wadau na viongozi wa ngazi zote litakuwa na manufaa kwa wafugaji na taifa kwa ujumla na kupelekea kuleta mapinduzi katika sekta ya kilimo.

    Hata hivyo zoezi hilo limesitishwa kwa muda muda ili kutoa nafasi kwa Wizara na wadau ikiwemo Mikoa, Mamlaka za Serikali za Mitaa na wafugaji kujipanga ili kutekeleza ubora na ufanisi.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: SERIKALI YASITISHA KWA MUDA ZOEZI LA UPIGAJI CHAPA KWA NG'OMBE Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top