728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Thursday, October 6, 2016

    SERIKALI KUWAKAMATA NA KUWAFIKISHA MAHAKAMANI WATU WOTE WALIOSHIRIKI MAUAJI YA WATAFITI-DKT.MWAKYEMBE





    Waziri wa Mambo ya Katiba na Sheria Mh. Harrison Mwakyembe akiongea na wanahabari (hawapo pichani) kuhusu mauaji ya wataalamu wa utafiti yaliyotokea hivi karibuni mjini Dodoma, kulia ni Katibu Mkuu wa Wizara hiyo Profesa Sifuni Mchome na kushoto ni Naibu Katibu Mkuu wa Wizara hiyo Bw. Amon Mpanju. (Picha na Benjamin Sawe- Maelezo).


    Na Beatrice Lyimo- MAELEZO

    Dar es Salaam.

    SERIKALI imesema itahakikisha kuwa wahusika wa mauaji ya Watafiti mkoani Dodoma wanakamatwa na kufikishwa mahakamani ili waweze kujibu mashtaka yanayowakabili.

    Kauli hiyo imetolewa leo jijini Dar es salaam na Waziri ya Mambo ya Katiba na Sheria Dkt. Harrison Mwakyembe wakati wa mkutano na waandishi wa habari juu ya mauaji ya Wataalamu hao yaliyotokea wilayani Chamwino.

    Amesema kuwa Serikali imesikitishwa na hatua iliyochukuliwa na baadhi ya wananchi wa Kijiji cha Iringa Mvumi wilayani Chamwino kuwaua watafiti hao ambao walikuwa kazini.

    Kufuatia hali hiyo amewaagiza Mkurugenzi wa Mashtaka (DPP) kushirikiana na Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai (DCI) katika kufanya upelelezi wa mauaji ya wataalamu hao ili wahusika waweze kufikishwa vyombo vya usalama haraka na haki iweze kutendeka.

    Amesema kuwa ushirikiano huo utasaidia kuimarisha upepelezi ambao utawezesha uandaaji wa mashtaka ili wahusika wote waweze kufikishwa Mahakamani kwa ajili ya kujibu mashtaka yanayowakabili.

    “Wizara inawataka Mkurugenzi wa Mashtaka DPP ajihusishe kikamilifu na upelelezi wa kesi hii ya mauaji ya watafiti kwa kushirikiana na Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai DCI kwa mujibu wa Sheria ya Huduma ya Uendeshaji wa Mashtaka” alifafanua Dkt. Mwakyembe.

    Ameongeza kuwa ili kukomesha wimbi la wananchi kuchukua sheria mkononi, Wizara itachukua hatua kali kuhakikisha waliohusika kwa namna moja ama nyingine kwa kushawishi, kuhamasisha au kuchochea, kupanga, kushambulia kwa mapanga na kushiriki kuchoma moto gari wanafikishwa mahakamani ili Sheria ichukue mkondo wake.

    Katika hatua nyingine, Waziri Mwakyembe amewataka baadhi ya waandishi wa habari kubadilisha mfumo wa kutoa taarifa za matukio zinazochochea uvunjifu wa amani kama vile kuandika kuwa “wananchi wenye hasira kali” maneno ya aina hii hushawishi wengine kufanya hivyo kwa kisingizio cha hasira.

    Mbali na hayo Waziri huyo amevitaka vyombo vya dola kuchukua hatua za kisheria kwa wote waliohusika na vitendo vya kuchukua sheria mkononi ikiwemo kuwafikisha mahakamani.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: SERIKALI KUWAKAMATA NA KUWAFIKISHA MAHAKAMANI WATU WOTE WALIOSHIRIKI MAUAJI YA WATAFITI-DKT.MWAKYEMBE Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top