728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Friday, October 7, 2016

    Hakielimu yaipongeza Serikali

    Mkurugenzi Mtendaji  wa Hakielimu,John Kalage, akizungumza na Waandishi wa Habari juu ya hatua zilizo chukuliwa na Serikali kwa Walimu wa Mbeya Day.

    Na Humphrey Shao, Blog ya Jamii

    Tasisi isiyo ya kiserikali inayosimamia mwenendo wa Elimu hapa nchini ya Hakielimu imeipongeza Serikali kwa hatua za kinidhamu zilichokuliwa kwa wale wote waliohusika kutoa adhabu ya kikatili kwa mwanafunzi wa kidato cha 3 ,Sebastian Chinguku wa shule ya sekondari ya Mbeya day.

    Akizungumza na waandishi wa habari mapema leo jijini dare s Salaam Mkurugenzi Mtendaji wa wa tasisi hiyo, John Kalage amesema kuwa wamepokea taharifa hiyo kwa masikitiko makubwa sana mara baada ya kuona ukatili uliopotiliza.

    “tunaipongeza Serikali kwa kuchukua hatua za awali zikiwemo kuliagiza jeshi la polisi nchini kuchukua hatua za haraka dhidi ya walimu waliohusika katika tukio hili. Aidha tunampongeza Mwalimu aliyethubutu kukemea na kufichua ukatili huu uliopotiliza hivyo tunaomba mamlaka husika zichukue hatua madhubuti za kulinda uhai hata ajira ya mwalimu huyu jasiri” amesema Kalage.

    Ameongeza kuwa Haki elimu inaitaka Serikali kuhakikisha suala hili linashughulikiwa kwa uapana wake na kuendelea kuitaharifu jamii juu ya hatua zilizochukuliwa dhidi ya walimu waliohusika na ukatili huu.

    Alimaliza kwa kusema kuwa licha ya tukio la Mbeya linaonekana kuchukua mjadala mpana hapa nchini kwa sasa, tunapenda kuitaharifu serikali kuwa matukio ya ukatili dhidi ya watoto wa mwaka 2011 imeonesha kuwa kuna ukatili wa kutisha sana kwa watoto katika shule nyingi hapa nchini vikiwemo vya kimwili na kingono.

    Aliweka wazi kuwa adhabu kama hizi zinapotolewa kwa watoto, husababisha wato kutafuta namna ya kukwepa adhabu hiyoo na kupelekea kukimbia masomo yao na hatimaye kuacha shule kabisa.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: Hakielimu yaipongeza Serikali Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top