728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Friday, October 28, 2016

    BODI YA USHAURI MAABARA YA MKEMIA MKUU IANDAE MIKAKATI KABAMBE KUSAIDIA MAABARA HIYO

    Na Fatma Kassim

    Waziri wa Afya Zanzibar Mahmuod Thabit Kombo amesema kuwa na Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali ina nafasi kubwa ya kufanya uchunguzi ambao unasaidia kutatua matatizo mbalimbali kiafya katika jamii.

    Amesema kutokana na kuwa Bodi hiyo inawalinda wananchi na mambo mbalimbali yanapelekea madhara ni vyema kufanya kazi kwa uwadilifu na kuishauri Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali kufanya kazi kwa jitihada zote ili kuepusha matatizo ya kiafya kwa jamii.

    Akizindua Bodi ya Ushauri ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali Waziri wa Afya ameitaka bodi hiyo kuandaa mipango madhubuti itakayosaidia kuondosha mapungufu inayowakabili Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali.

    Amesema kutokana na kuwa maabara hiyo inafanya uchunguzi wa mambo mbalimbali ikiwemo vyakula,vinywaji na dawa za binaadamu pamoja na kudhibiti kemikali zinatumiwa viwandani na majumbani hivyo amewataka kufanya kazi kwa mashirikiano na taasisi mbalimbali ikiwemo bodi ya chakula dawa na vipodozi na shirika la viwango

    Kwa upande wa Mwenyekiti wa Bodi hiyo Dk Yussuf Nuhu Pandu amesema watahakikisha wanafakazi kwa mujibu wa sheria zilizowekwa ili kuweza kufanikisha maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali kufanyakazi zake kwa uadilifu.

    Amesema kutokana na kazi za Maabara ni kulinda afya za Wazanzibar pamoja na mazingira yao kwa kuchunguza ubora wa chakula na kemikali watafanya kila jitihada kuona mambo hayo yanafanyika .

    Nae Mkemia Mkuu wa Maabara ya Serikali Dk Slim Rashid Juma amesema wameweza kupata mafanikio mbalimbali ikiwemo kuwa na sheria ya maabara namba 10 ya mwaka 2011 inayoipa maabara hadhi ya wakala wa Serikali.

    Mafanikio mengine ni Serikali kuwapatia majengo matatu katika eneo la Maruhubi Unguja na jengo jengine eneo la Madungu Pemba kwa matumizi ya maabara

    Amesema licha ya mafanikio hayo pia wanakabiliwa na changamoto na uchakavu na uchache wa vifaa na mashine za kufanyia uchunguzi pamoja na uchache wa kemikali ambalo linashusha utendaji wa kazi za maabara.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: BODI YA USHAURI MAABARA YA MKEMIA MKUU IANDAE MIKAKATI KABAMBE KUSAIDIA MAABARA HIYO Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top