728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Wednesday, September 21, 2016

    WAZIRI JAFO AZINDUA SEMINA YA UFUNGUZI WA MAFUNZO YA HISABATI KWA VITENDO


    Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) Mh. Selemani Jafo akitizama vitabu wakati akitembelea katika sehemu za maonyesho zilizoandaliwa kwenye semina ya ufunguzi wa mafunzo ya hisabati kwa vitendo iliyoandaliwa na Chama cha Hisabati Tanzania (CHAHITA) iliyofanyika katika moja ya ukumbi wa Chuo Kikuu cha Dodoma.
    Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) Mh. Selemani Jafo akitizama moja ya maonyesho ya mafunzo yanayotolela kwenye semina ya ufunguzi wa mafunzo ya hisabati kwa vitendo iliyoandaliwa na Chama cha Hisabati Tanzania (CHAHITA) iliyofanyika katika moja ya ukumbi wa Chuo Kikuu cha Dodoma.
    Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) Mh. Selemani Jafo akizungumza katika semina ya ufunguzi wa mafunzo ya hisabati kwa vitendo iliyoandaliwa na Chama cha Hisabati Tanzania (CHAHITA) iliyofanyika katika moja ya ukumbi wa Chuo Kikuu cha Dodoma.
    Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) Mh. Selemani Jafo katika picha ya pamoja na wawakilishi kutoka CHAHITA kwenye semina ya ufunguzi wa mafunzo ya hisabati kwa vitendo iliyoandaliwa na Chama cha Hisabati Tanzania (CHAHITA) iliyofanyika katika moja ya ukumbi wa Chuo Kikuu cha Dodoma,ya kuandikishia watoto kwaajili ya kupata vipimo wakati akifanya ukaguzi wa huduma katika Kituo cha Afya cha Makole katika Manispaa ya mkoa wa Dodoma.
     
    Na Nasra Mwangamilo 

    Naibu Waziri wa nchi Ofisi ya Rais- Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mh. Selemani Jafo akiwa katika sehemu ya kuandikishia watoto kwaajili ya kupata vipimo wakati akifanya ukaguzi wa huduma katika Kituo cha Afya cha Makole katika Manispaa ya mkoa wa Dodoma.

    Naibu Waziri aliyasema hayo  wakati akitoa hotuba katika ufunguzi wa semina ya mafunzo ya hesabu iliyoandaliwa na chama hicho itakayoendelea kwa muda wa siku sita katika moja ya majengo ya ukumbi wa Chuo kikuu cha Dodoma .

    “Nimefarijika sana kwa ninyi kunipa fursa kuwa nanyi katika siku ya leo kwani najua lengo kubwa la semina yenu  lakini pia lengo kubwa la chama chenu ni kuhakikisha taaluma ya hesabu inatamalaki katika nchi yetu ikiwa lengo kubwa ni kupata wataalamu wazuri waliobobea katika Nyanja hii”alisema Mh. Jafo.

    Mh. Jafo aliongeza kuwa kwa sasa ni muhimu kufanya tathmini ni kwa namna gani wanaweza kuhakikisha ufaulu wa hesabu unaongezeka kwa wataalamu kuweza  kubuni mbinu tofautitofauti za ufundishaji wa somo hilo na kuhakikisha mbinu hizo zinatawanyika katika maeneo mbalimbali ili kuwasaidia wanafunzi kupata uelewa katika kulisoma somo hilo.

    Akiongea kwa niaba ya CHAHITA mwenyekiti wa chama hicho Dk. Said Sima alieleza malengo ya chama hicho kuwa ni kuwaendeleza na kuwapa mafunzo  walimu katika vijiji 489 na wilaya zote nchini ili kuhakikisha wanafundisha wanafunzi somo la hisabati kwa dhana ya nadharia na vitendo.

     Pia Dk. Sima alitoa mapendekezo kwa Mh. Naibu Waziri  ambayo ni kuongezewa malipo kwa walimu wa somo la hesabu, Serikali kubuni mpango kwa wanafunzi wa elimu ya juu ya ualimu wa somo la hesabu kuwa wanasaidia kufundisha katika shule za jirani na vyuo wanavyosoma na kubuni mpango wa walimu wa somo hilo kuwa wanapewa muda wa ziada wa kuwafundisha wanafunzi.

    Chama hicho ambacho kwa sasa kina miaka 51 tangukilipo anzishwa tarehe 11 ya mwezi wa kwanza mwak 1966 kimeanza semina hiyo leo ikiwajumuisha walimu wa shule za msingi na sekondari kutoka ndani nan je ya Dodoma, Walimu kutoka Vyuo vikuu, Wawakilishi kutoka NACTE  na NECTA na wawakiliski kutoka Chama cha Walimu Tanzania (CWT).
     
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: WAZIRI JAFO AZINDUA SEMINA YA UFUNGUZI WA MAFUNZO YA HISABATI KWA VITENDO Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top