728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Tuesday, September 20, 2016

    MKUU WA MKOA WA ARUSHA AMPA WIKI MBILI MKURUGENZI WA JIJI KUHAKIKISHA WALIMU WOTE WANAODAI SEREKALI WALIOPO NDANI YA JIJI LA ARUSHA WANALIPWA FEDHA ZAO


    MKUU wa mkoa Arusha Mrisho Gambo akiongea na walimu wote wa shule za msingi 48 zilizopo ndani ya Halmashauri ya jiji la Arusha ,waratibu elimu,wakaguzi elimu pamoja na maafisa elimu kata .
    Mkuu wa wilaya ya Arusha Mhe. Gabriel Daqarro akiwa anaongea na walimu waliohuthuria mkutano huo.

    Habari picha na Woinde Shizza,Arusha

    MKUU wa mkoa Arusha Mrisho Gambo amemuagiza mkurugenzi wa jiji la
    Arusha, Athumani Kihamia kulipa madeni yote wanayodai walimu ya
    milioni 154 ndani ya wiki mbili ambayo wamekuwa wakidai serikali
    kuu kwa muda mrefu bila kulipwa na hivyo kusababisha walimu hao
    kukata tamaa ya ufundishaji wanafunzi .

    Gambo alitioa agizo hilo jana alipokuwa akizungumza na walimu wote wa
    shule za msingi 48 zilizopo ndani ya Halmashauri ya jiji la Arusha ,waratibu elimu,wakaguzi elimu pamoja na maafisa elimu kata katika mkutano wa kujua changamoto zinazowakabili walimu hao ili zipatiwe ufumbuzi.

    Alisema kuwa walimu wamekuwa wakifundisha katika mazingira magumu na kwamba hadi sasa wapo walimu wa shule za msingi wanaoadai madeni ya likizo na mengineyo yenye gharama ya milioni 154 ambapo serikali kuu
    ndio inayopaswa izilipe na hadi sasa hawajalipwa jambo ambalo
    linawafanya walimu hao kupoteza muda wa kufundisha na kufuatilia kila
    siku madeni hayo.

    “mkurugenzi nakupa muda wa wiki mbili deni hili la milioni 154 kwa
    ajili ya walimu akikisha zinalipwa haraka iwezekanavyo wakishalipwa
    ndio upambane na serikali kuu ufidie hapo zilikotolewa kwani
    haiwezekani walimu wapoteze muda kila siku wakifuatilia tu madeni huku
    wakiwa wameacha vipindi bila kufundisha wanafunzi wetu”alisema Gambo.

    Mkurugenzi wa halmashauri ya jiji hilo,Athumani Kihamia akijibu agizo
    hilo alilopewa na mkuu wa mkoa alisema kuwa fedha hizo ambazo ni
    madeni hayo zinapaswa zitokee serikali kuu na kwamba atahakikisha
    kuwa ndani ya muda wa wiki mbili atazilipa kupitia fedha za ndani za
    halamshauri hiyo ili zikija zirejeshwe.

    Alifafanua kuwa deni hilo atalipa kutoka kwenye fedha alizoziokoa
    ambazo zilikuwa zinalipwa kinyume cha sheria kwa madiwani ambapo
    kiasi cha milioni 130 zilizokuwa zinatumika kuwalipia madiwani
    mafuta ,simu pamoja na nauli zitaelekezwa kulipa walimu hao madai
    yao ili waweze kujikimu na hali wanayokabiliana nayo.

    ‘‘Fedha ambazo zimeokolewa kwa ajili ya mafuta ni milioni 40.8,fedha
    za simu za madiwani milioni 61.2,nauli iliyookolewa milioni 28 ambapo
    jumla ni milioni 130 ambazo zimelipwa kinyume hivyo fedha hizi
    zinaelekezwa kwa walimu wa msingi na sekondari ikiwa ni madeni
    wanayodai halmashuri hii ambapo fedha zinasubiriwa serikali kuu lkni
    tumeona tuwatangulizie hizi fedha ili wajikimu na waweze kufundisha
    watoto wetu vizuri”alisema Kihamia .

    Kihamia alisema kuwa watatanguliza fedha hizo kwa walimu hao wakati
    wakiwa wanasubiria fedha toka serikali kuu ili waendelee kujikimu
    kwani zimeokolewa katika mianya ambayo zilikuwa zinateketea hivyo
    zitaongeza ufanisi kwa walimu katika kufundisha wanafunzi na akili
    zao na kufanya akili zao kuzielekeza kwa wanafunzi ili wapate elimu
    bora.

    Baadhi ya walimu hao wakieleza kero zao walisema kuwa wanakabiliwa na
    tatizo la kutopandishwa madaraja kwa waliokaa kazini muda mrefu huku
    wengine walioingia kazini muda mfupi wakiwa wanapandishwa madaraja
    bila kujua vigezo hivvyo kumwomba mkuu wa mkoa kuingilia swala hilo.



    wa kwanza kushoto ni mkurugenzi wa jiji la ArushaAthumani Kihamia akiwa anasikiliza kwa makini malalamiko ya walimu hao


    picha ya juu na chini ni walimu waliouthuria mkutano huo wa mkuu wa mkoa uliofanyika katika ukumbi wa kimataifa wa mikutano wa AICC uliopo mkoani Arusha


    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: MKUU WA MKOA WA ARUSHA AMPA WIKI MBILI MKURUGENZI WA JIJI KUHAKIKISHA WALIMU WOTE WANAODAI SEREKALI WALIOPO NDANI YA JIJI LA ARUSHA WANALIPWA FEDHA ZAO Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top