728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Friday, September 23, 2016

    MH. SUBIRA MNGALU AKABIDHI MSAADA WA VIFAA VYA UJENZI KWA AJILI YA UJENZI WA VYOO CHUO CHA MAENDELEO KISARAWE.

    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akikabidhi mifuko ya saruji na vifaa mbalimbali kwa ajili ya ujenzi wa vyoo kwa Bw.Herry Mjengelaungu Mkuu wa Chuo Cha Maendeleo ya Jamii Kisarawe katika hafla iliyofanyika chuoni hapo leo kutoka kushoto ni Katibu Tawala wa wilaya ya Kisarawe Bw. Mtera Mwampamba na Mkuu wa wilaya ya Kisarawe Bi. Happiness Saneda.
    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akizungumza na wakufunzi na wanafunzi wa Chuo Cha Maendeleo ya Jamii Kisarawe kabla ya kukabidhi vifaa katika chuo hicho kulia ni Mkuu wa wilaya ya Kisarawe Mh. Happiness Saneda.
    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akipiga picha na mkuu wa chuo hicho pamoja na wakufunzi mara baada ya makabidhiano.
    Mbunge wa Viti Maalum mkoa wa Pwani kupitia CCM Mh. Subira Mngalu akizungumza na Mkuu wa wilaya hiyo Bi. Happiness Sanneda wakati wakikagua maeneo ya chuo hicho kushoto ni Mkuu wa chuo hicho Bw. Herry Mjengelaungu.
    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akikagua chumba cha kompyuta.
    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akipata maelezo kutoka kwa Mkuu wa Chuo angalia.
    Mbunge wa Viti Maalum CCM kupitia mkoa wa Pwani Mh. Subira Mngalu akikagua mabweni ya chuo hicho kutoka kwa mkuu wa chuo Bw. Herry Mjengelaungu. 
     
     MBUNGE wa Viti Maalumu Mkoa wa Pwani, Subira Mgalu(CCM) ametoa msaada wa vifaa za ujenzi wa vyenye thamani ya sh. milioni moja kwa Chuo
    Maendeleo ya Wananchi(FDC) Kata ya Kazimzumbwi, Kisarawe mkoani
    Pwani.

    Subira alimkabidhi msaada wa vifaa hivyo ambavyo ni
    saruji,mchanga,mbao, matofali, nondo na kokoto kwa ajili ya kusaidia
    ujenzi wa choo cha wavulana baada ya cha awali kubomoka na wanafunzi
    kulazimika kutumia choo kimoja cha wasichana.

    Akizungumza wakati wa kukabidhi vifaa hivyo jana, Subira alisema
    anaamini ujenzi wa choo hicho utakamilika mapema kwa kuwa unafanywa na nguvu kazi ya vijana wenyewe chini ya usimamizi wa wakufunzi wao.

    Mbunge huyo alisema kwamba anatambua kwamba ana wajibu wa kuhakikisha afya za vijana wanaosoma chuoni hapo zinakuwa salama hivyo ametoa kama kiongozi na mzazi wa watoto hao.

    Alisema aliguswa baada ya kutembelea chuo hicho mwezi mmoja uliopita
    na kuona changamoto nyingi zinazowakabili wanafunzi na watumishi wa
    chuo hicho ambapo alihidi kusaidia na kuhamasisha viongozi wengine
    wafike chuoni hapo.

    Subira alisema vyuo hivyo na vyuo vya ufundi vilivyopo chini ya VETA
    ni muhimu hususan wakati huu ambao nchi inaelekea kwenye uchumi wa
    viwanda,vyuo hivyo ndivyo vitakavyozalisha wataalamu watakaofanya kazi
    kwenye viwanda.

    Alisema vyuo hivyo ambavyo kwa Mkoa wa Pwani vipo Kibaha, Kisarawe na
    Ikwiriri wilayani Rufiji, miundombinu yake ni chakavu na wanakabiliwa
    na changamoto nyingi hivyo wakati serikali inaangalia namna, viongozi
    na wadau wanapaswa kusaidia.

    Mbunge huyo alimuomba Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe, Happines Senada na uongozi wa halmashauri kuwatumia vijana wa chuo hicho kuwapa kazi
    hususan za ujenzi wa vyoo vya shule za msingi ili kusadia vyuo hivyo
    na kwamba sheria ya manunuzi imeruhusu kutumia makundi maalumu ya
    vijana na wanawake.

    Awali akizungumza na wafanyakazi na wanafunzi wa chuo hicho Mkuu wa
    Wilaya, Happines alisema chuo hicho kina umuhimu mkubwa hivyo
    atahakikisha changamoto zinazowakabili zinatatuliwa kwa kushirikiana
    na wadau.

    Kwa upande wake Mkuu wa Chuo hicho Heri Mjengelaungu, alisema chuo
    hicho kinakabiliwa na changamoto nyingi ikiwemo miundombinu chakavu,
    tatizo la maji, umeme, vifaa vua kufundishia kwa vitendo , haina
    magari.

    Alimshukuru mbunge huyo kwa msaada wake wa vifaa vya ujenzi wa choo
    hicho kwa kuwa hali ni mbaya hivyo watahakikisha kwa kushirikiana na
    wanafunzi na wakufunzi choo hicho kinakamilika mapema zaidi kwa kuwa
    shimo limeshachimbwa.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: MH. SUBIRA MNGALU AKABIDHI MSAADA WA VIFAA VYA UJENZI KWA AJILI YA UJENZI WA VYOO CHUO CHA MAENDELEO KISARAWE. Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top