728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Tuesday, September 20, 2016

    73 WAPATA MAFUNZO YA USALAMA BARABARANI ARUMERU



    Na Woinde Shizza, Arusha


    Serikali yaombwa kufungua benki ya viwanda vidogo vidogo itakayowawezesha wajasiriamali na vikundi rasmi kwa lengo la kuviwezeshavikundi hivyo  kupata mikopo yenye riba nafuu katika shughuli zao za uzalishaji  kwaajili ya maendeleo ya jamii kwa ujumla.



    Hayo yameelezwa na mkurugenzi mkuu wa taasisis isiyokuwa ya kiserikali bwana Respicius Timanywa,inayojulikana kwa jina la  ,Anti-Porverty and  Invironmental Care ,(APEC) inayotoa mafunzo ya usalama barabarani  kwa waendesha bodaboda nakusisitiza wasitegemee kuendesha bodaboda pekee ila wanayofursa nyingine ya kuanzisha miradi ya ufyatuaji matofali,ufugaji wa kuku, mashine  za kutotoa vifaranga pamoja na viwanda vya uzalishaji wa maji na uchimbaji wa visima.


     Mkurugenzi wa APEC Nchini Tanzania bwana Respicius Timanywa.




    Akisoma risala kwa niaba ya wahitimu wa mafunzo hayo bwana Moses Mafie katika Wilaya ya Arumeru Kata ya Kikatiti Kijiji cha Sakila wamebainisha kuwa miongoni mwa changamoto wanazokabiliana nazo ni pamoja na kukabwa na kupokonywa pikipiki zao,abiria kukataa kuvaa kofia ngumu,magari makubwa kuwachomekea wakiwa barabarani sambamba na mwamko mdogo wa baadhi ya madereva kutokushiriki mafunzo ya usalama barabarani ambao hupelekea kuonekana kuwa hawana elimu ya usalama barabarani.






    Katika hotuba yake mgeni rasmi SSP Nuru Selemani ambaye ni mkuu wa kikosi usalama cha barabarani mkoa wa Arusha,tafsiri ya serikali kuruhusuusafiri wa pikipiki maarufu kama  bodaboda  ni kurahisisha usafiri,kuoingeza fursa ajira kwa vijana.



    “Lengo kuu la kuruhusiwa kwa usafiri wa pikipiki nchini  ni wananchi wetu wasipate taabu ya usafiri,vijana wetu waweze kujiajiri na kujipatia kipato cha kujikimu kimaisha na kuepuka kukaa hovyo vijiweni bila kazi” alisisitiza  Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani mkoa wa Arusha.
    Katikati ni SSP Nuru Selemeni ,Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani Mkoa wa A rusha,,wa mwisho kulia ni Mkurugenzi wa( APEC) Respicius Timanywa kushoto ni muwakilishi wa wa DTO Arumeru  Godbless Kasaini.
    SSP Nuru Selemani Mkuu wa Kikosi cha usalama barabarani mkoa wa Arusha.

    Aidha amewataka wahitim hao kuwa mfano mzuri wa kutoa elimu kwa wenzao hata kwenye jamii wanamoishi huku akiwasisitizia kufuata alama zote za usalama barabarani ili kuepusha ajali .



    “Zingatieni alama zote za usalama barabarani,yatumieni mafunzo yenu kuwalinda na wengine,epukeni ulevi maana ajali nyingi zinasababishwa na ulevi kwa baadhi ya madereva wa vyombo vya moto,vaeni kofia ngumupamoja na abiria wenuwapeni kofia ngumu,dereva bora na makini ni yule anayekifahamu chombo chake,na kuzingatia sheria za usalama barabarani”alisisitiza SSP Nuru Selemani.



    Takwimu za ajali kuanzia januari hadi septemba mwaka huu zilizoripotiwa ni 445 hivyo amewataka wahitimu   kufanyia kazi mafunzo hayo kwa vitendo ili kuweza kupunguza ajali za barabarani ,mafunzo
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: 73 WAPATA MAFUNZO YA USALAMA BARABARANI ARUMERU Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top