728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Tuesday, August 23, 2016

    TAFITI ZINAZOFANYWA NA COSTECH ZIJIKITE KUTOA MATOKEO YANAYOTATUA MATATIZO.

    Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako  akipata maelekezo juu ya kifaa kinachopiga picha za Juuu(Drone) jijini Dar es Salaam leo mara baada kufungua Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu
    Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako  akipata maelekezo katika  banda la wanasayansi jijini Dar es Salaam leo mara baada ya kufungua Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu.Picha na Avila Kakingo, Globu ya Jamii.


    Na Avila Kakingo,Globu ya Jamii.
    TUME ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH) imeaswa kuhakikisha tafiti zinazofanywa zijikite katika kutoa matokeo yatakayoweza kutatua matatizo ya wananchi na kuendelea kutengeneza ajira ili kuinua kipato cha wananchi na uchumi wetu kwa ujumla.

    Wito huo umetolewa na Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako wakati wa kuzindua Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu jijini Dar es Salaam leo. Amesema kuwa Katika Kutekeleza agizo la Uchumi wa viwanda tunategemea rasilimali watu yenye ufahamu, ujuzi, teknolojia na ubunifu ili kuzalisha kwa tija na kuhimili ushindani wa kimataifa. 

    Profesa Joyce amesema kuwa Tafiti zilenge katika kuimarisha uchumi wa viwanda zikiwa ni muhimu katika kuinua tija na uzalishaji, 
     “Baadhi ya tafiti za Kilimo zilizofanywa na taasisi zetu kama vile Chuo Kikuu cha Sokoine zimefanikiwa kutoa matokeo mazuri. Hii inajumuisha mbegu bora zinazoongeza mavuno kama vile mbegu za mihogo, mahindi na mpunga ambazo zinavumilia ukame na zinaweza kukinzana na magonjwa”. Amesema Profesa Joyce. 

    Aidha amewaomba wakamilishe mapema taratibu zinazohitajika ili watanzania wengi waweze kunufaika na chanjo hizo muhimu kwa wafugaji wa kuku.

    Nae Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH)Dkt. Hassan Mshinda amesema kuwa tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH) imeweza kupata  chanjo inayozuia magonjwa ya kuku kama vile mdondo, ndui na mafua katika chuo Kikuu cha Sokoine.
      Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako akizungumza na wadau wa sayansi wakati wa kufungua Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH)Dkt. Hassan Mshinda akizungumza wakati wa uzinduzi wa Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu  jijini Dar es Salaam leo.
    Mkuu wa Tume ya Sayansi Afrika Kusini, Tami Mseleku akizungumza na waaandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo katika ufunguzi wa Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifu jijini Dar es Salaam leo.
     Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako kulia akiwa katika ufunguzi wa Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifujijini Dar es Salaam leo.







     Baadhi ya wanasayansi wakiwa katika kongamano la wanasayansi jijini Dar es Salaam leo.
     Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi Prof. Joyce Ndalichako akitembelea maonesho ya wanasayansi mara baada ya kufungua  Kongamano la Tano la Kitaifa la Sayansi, Teknolojia na Ubunifujijini Dar es Salaam leo.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: TAFITI ZINAZOFANYWA NA COSTECH ZIJIKITE KUTOA MATOKEO YANAYOTATUA MATATIZO. Rating: 5 Reviewed By: MICHUZI BLOG
    Scroll to Top