728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Wednesday, August 3, 2016

    CHUO CHA UONGOZI WA FEDHA ZANZIBAR CHAANZISHA MPANGO WA KUWAPELEKA WANAFUNZI WAKE KUFANYA MAZOEZI YA VITENDO KATIKA TAASISI ZA KIJAMII


    Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Kazi, Uwezeshaji, Wazee, Vijana, Wanawake na Watoto Mauwa Makame Rajab akifunga mafunzo elekezi ya wanafunzi wa Chuo cha Uongozi wa Fedha Zanzibar watakaoshiriki mazoezi ya vitendo katika vikundi vya kijamii (kushoto) Mkurugenzi wa Vyama vya Ushirika Zanzibar Khamis Simba na (kulia) Kaimu Mkuu wa Chuo Dkt. Iddi.



    Baadhi ya wanafunzi wa Chuo cha Uongozi wa Fedha Zanzibar wakifuatilia ufungaji wa mafunzo elekezi yaliyofanyika katika Chuo chao Chwaka Mkoa Kusini Unguja.
    Mratibu wa mafunzo elekezi ya wanafunzi wa Chuo cha Uongozi wa Fedha Zanzibar Said Mohd Khamis akieleza lengo la Chuo kuanzisha mpango wa wanafunzi kufanya mazoezi ya vitendo katika taasisi za kijamii.PICHA NA RAMADHANI ALI/HABARI MAELEZO ZANZIBAR.

    Na Ramadhani Ali/Maelezo Zanzibar 3.8.2016

    CHUO cha Uongozi wa Fedha Zanzibar (ZIFA) kimeanzisha mpango wa kuwapeleka wanafunzi wa Chuo hicho kufanya mazoezi ya vitendo katika vikundi vya Kijamii (SACCOS) kuanzia mwaka huu. 

    Uamuzi huo unafuatia muongozo uliotolewa na Baraza la Chuo baada ya kubaini kuwa wanafunzi wengi wanapokuwa katika mazoezi ya vitendo katika Mawizara, Maidara na Taasisi za Umma wanakaa maofisini bila ya kufanya kazi yoyote na kutofaidika na mazoezi yao.

    Jumla ya wanafunzi 130 wa mwaka wa pili shahada ya kwanza wanaosoma fani ya Uhasibu, Manunuzi na Tehama wataanza mazoezi ya vitendo katika SACCOS za Unguja na Pemba baada ya kupatiwa mafunzo elekezi ya siku tatu yaliyotolewa na Idara ya Vyama vya Ushirika kwa kushirikiana na ZIFA.

    Akizungumza wakati wa kufunga mafunzo hayo, Mhadhiri wa Chuo cha Uongozi wa Fedha Maalim Said Mohd Khamis alisema lengo la mpango huo ni kuwawezesha wanafunzi kutoa elimu kwa jamii baada ya masomo yao.

    Amesema vyama vingi vya ushirika vinakabiliwa na matatizo hasa katika masuala ya uhasibu, manunuzi na matumizi ya Tehama hivyo wanafunzi wao watakwenda kusaidia katika kutoa elimu kwa wanachama wa vikundi hivyo.‘’Wanafunzi wetu watakwenda kufundisha matumizi ya Teknolojia ya kisasa, utaratibu mzuri wa manunuzi na masuala ya uhasibu”, alisisitiza Maalim Said.

    Ameongeza kuwa mtazamo wa Chuo ni kutoa huduma na fursa zinazopatikana chuoni hapo kwa jamii ili kuisaidia Serikali katika juhudi zake za kuwapunguzia wananchi hali ngumu ya maisha.

    Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Kazi, Uwezeshaji, Wazee, Vijana, Wanawake na Watoto Mauwa Makame Rajab amewaeleza wanafunzi hao kuwa baadhi ya SACCOS wanachama wake hawana taaluma kubwa katika masuala ya ushirika hivyo mchango wao utasaidia sana katika kuviimarisha vikundi hivyo.

    Amewataka vijana hao kuitumia elimu waliyonayo na fursa waliyopata ya kufanyakazi katika vikundi vya kijamii vijijini kujiajiri kwa kuanzisha SACCOS ama kuongoza ziliopo katika kukabiliana na tatizo kubwa la ajira liliopo.Amewashauri wanafunzi hao kuwa mabalozi wazuri katika sehemu watakazokwenda kupinga vitendo vya udhalilishaji wa kijinsia vinavyozidi kuongozeka katika maeneo mbali mbali ya Unguja na Pemba.

    Aidha amevishauri vyuo vyengine viliopo Zanzibar na Tanzania kwa jumla kuiga mfano ulioonyeshwa na ZIFA kuwapeleka wanafunzi wao kufanya mazoezi ya vitendo katika vikundi vya kijamii kusaidia masuala mbali mbali ikiwemo sheria, uongozi demokrasia ndani ya vikundi vyao.

    Rais wa Serikali ya Wanafunzi wa Chuo cha Uongozi wa Fedha Zanzibar amesema wameupokea mpango wa Chuo kwenda kusaidia vikundi vya ushirika vijijini kwa moyo safi na ameahidi watatoa mchango mkubwa.

    Amesema wanauchukulia mpango huo kama ni majaribio kwao na watajitahidi kuweka mazingira mazuri na kuwa mfano wa kuigwa na wanafunzi wenzao watakaofuata hapo baadae.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: CHUO CHA UONGOZI WA FEDHA ZANZIBAR CHAANZISHA MPANGO WA KUWAPELEKA WANAFUNZI WAKE KUFANYA MAZOEZI YA VITENDO KATIKA TAASISI ZA KIJAMII Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top