728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Tuesday, July 19, 2016

    Serikali yajipanga kusitisha kubadili Vyuo vya Ufundi kuwa Vyuo Vikuu


    Naibu Waziri wa Wizara ya Kazi, Sera, Bunge, Ajira, Vijana na Watu Wenye Ulemavu Antony Mavunde akifafanua jambo wakati wa mahafali ya kwanza ya vijana waishio katika mazingira magumu yaliyofanyika leo katika Chuo cha Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA), jijini Dar es Salaam, kushoto ni Meneja Mradi kutoka Shirika lisilokuwa la kiserikali la Plan International, Simon Ndembeka na kulia ni Mkurugenzi Mkuu wa Chuo hicho, Leah Lukindo.
    Naibu Waziri wa Wizara ya Kazi, Sera, Bunge, Ajira, Vijana na Watu Wenye Ulemavu Antony Mavunde akimkabidhi cheti mmoja wa vijana waishio katika mazingira magumu ambaye amehitimu Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi katika Chuo cha Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA), mahafali hayo yamefanyika leo jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya vijana waishio katika mazingira magumu, waliohitimu Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi katika Chuo cha Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) wakiwa katika mahafali yao yaliyofanyika leo jijini Dar es Salaam.
    1Naibu Waziri wa Wizara ya Kazi, Sera, Bunge, Ajira, Vijana na Watu Wenye Ulemavu Antony Mavunde akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa Chuo cha Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA), viongozi wa Shirika lisilokuwa la Kiserikali la UHIKI pamoja na Plan International wakati wa mahafali ya vijana waishio katika mazingira magumu waliohitimu Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi katika Chuo cha VETA Chang’ombe, mahafali hayo yamefanyika leo jijini Dar es Salaam.

    Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania imejipanga kusitisha zoezi la kubadili Vyuo vya Ufundi kuwa Vyuo Vikuu kwa nia ya kuinua vijana, kukuza na kuimarisha mafunzo ya ufundi stadi nchini.

    Hayo yamesemwa leo na Naibu Waziri wa Wizara ya Kazi, Sera, Bunge, Ajira, Vijana na Watu Wenye Ulemavu. Antony Mavunde alipoalikwa kama mgeni rasmi katika mahafali ya kwanza ya vijana waishio katika mazingira magumu yaliyofanyika katika Chuo cha Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA), jijini Dar es Salaam.

    Mhe. Mavunde amesema kuwa Serikali imeshaanza kuchukua hatua za awali za kuimarisha elimu na stadi mbalimbali za ufundi nchini ambapo moja ya hatua hizo ni kusitisha utaratibu wa kuvibadili vyuo vya ufundi kuwa vyuo vikuu na imefanya hivyo kwa sababu ya kutambua umuhimu na mahitaji makubwa ya wataalamu wanaohitimu katika vyuo hivyo kwenye soko la ajira.

    “Serikali itaendelea kusimamia sera ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi ya mwaka 1994 ambapo pamoja na mambo mengine, sera hiyo inaweka msisitizo katika kuweka mazingira na kutoa elimu ya ufundi stadi katika ngazi mbalimbali ili kuendana na mahitaji ya mafundi sanifu nchini”, alisema Mhe. Mavunde.

    Naibu Waziri huyo ameongeza kuwa amefarijika sana kuona vijana wamepatiwa mafunzo ya elimu ya ujasiriamali, stadi za maisha pamoja na kuunda vikundi vyao vya kuweka na kukopa ambavyo ni muhimu sana kwa wakati huu ambao Tanzania ya Viwanda inaandaliwa.

    Pia ametoa rai kwa wazazi wenye vijana walemavu kuhakikisha wanatoa ruhusa kwa vijana hao kuungana na vijana wengine kushiriki katika fursa mbalimbali zinazotokea ili nao waweze kujenga uchumi wa Taifa.

    Aidha, Mhe. Mavunde ameiomba Mifuko ya Hifadhi ya Jamii kujitolea kuwasaidia vijana hao kwa kuwapa elimu juu ya Mifuko hiyo ili watambue umuhimu wa kuhifadhi fedha zao ambazo zitakuja kuwasaidia uzeeni.

    Elimu ya vijana waishio katika mazingira magumu ni Mradi wa miaka mitatu unaofadhiliwa na Umoja wa Jumuiya ya Nchi za Ulaya na kutekelezwa na Shirika lisilokuwa la kiserikali la Plan International, mradi huo unagharimu kiasi cha Euro 3,874,984.53 na unatekelezwa katika Mikoa ya Dar es Salaam, Morogoro, Pwani, Lindi na Mtwara.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: Serikali yajipanga kusitisha kubadili Vyuo vya Ufundi kuwa Vyuo Vikuu Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top