728x90 AdSpace

  • Habari za hivi Punde

    Sunday, July 17, 2016

    SERIKALI YA KITOZA FAINI KIWANDA CHA SABUNI MABIBO KWA UCHAFUZI WA MAZINGIRA.


    Naibu Wazirgi Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira Mh Luhaga Mpina akiwa katika ziara ya ukaguzi wa mazingira katika kiwanda Royal soap kilichopo mabibo jijini dare s salam.
    Hili ni eneo la kiwanda linalotiririsha maji kutoka kiwanda cha kutengeneza sabuni kilikchopo mabibo jijini Dar es salaam kinachotuhumiwa kutiririsha maji machafu katika mto kibangu uliopo ubungo kibangu.
    Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano na Mazingira Mh,Luhaga Mpina akisikiliza kero za wanainchi wa boko zinazosababishwa na kiwanda cha Twiga cement kilichopo wilaya ya kinondoni jijini Dar es salaam.

    Serikali kupitia Baraza laTataifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira NEMC imekitoza faini ya shilingi milioni kumi, kiwanda cha kutengeneza sabuni cha Royal Soap industry cha Mabibo jijini Dar es Saal kwa kosa la kutiririsha maji machafu na yenye sumu sambamba na vumbi la sabuni lenye kusambaa katika makazi wa watu na mazingira ya mto kibangu.

    Uchafuzi huo wa mazingira umekuwa ni wa muda mrefu katika makazi ya mtaa wa mabibo kisimani na kupelekea afya za wakazi wa eneo hilo kuwa hatarini, kutokana na maji machafu yenye kemikali na vumbi la sabuni, na kupelekea wananchi wa mtaa huo wa kibangu kupeleka malalamiko yao katika Ofisi ya Makamu wa Rais, na ndipo Naibu Waziri wa Ofisi Hiyo anaeshunghuliakia masuala ya Muungano na Mazingira Mhe. Luhaga Joelson Mpina, kuinuka ofisini na kwenda kujionea adha wanayoipata wakazi hao.

    Naibu Waziri Mpina alilielekeza Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira NEMC kufuatilia vipimo vya vumbi na maji ya sabuni yanayotiririka katika mazingira na mto kibangu, kama ni rafiki kwa mazingira na viumbe hai na kuwasilisha taarifa hiyo ndani ya siku kumi na nne sanjari na kukitoza faini ya shilingi milioni kumi kiwanda hicho na kukitaka kilipe kwa muda huo wa wiki mbili, kwa kosa la kukiuka sheria ya mazingira na kanuni zaake ya mwaka 2004.

    Naibu Waziri Mpina, yupo kwenye ziara ya ukaguzi wa mazingira na kufuatiliaji na uzingatiaji wa sheria ya mazingira na kanuni zake kwa wawekezaji wenye viwanda nchini. Amewashukuru wananchi kwa kuripoti moja kwa moja kwa serikali juu ya waharibifu wa mazingira, na kuonyesha kuwa malalamiko ya wananchi yanafanyiwa kazi, Naibu Waziri Mpina anafanya Ziara nyingi za kushtukiza katika viwanda.


    EVELYN MKOKOI
    AFISA HABARI OFISI YA MAKAMU WA RAIS
    DAR ES SALAAM

    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: SERIKALI YA KITOZA FAINI KIWANDA CHA SABUNI MABIBO KWA UCHAFUZI WA MAZINGIRA. Rating: 5 Reviewed By: Ahmad Michuzi
    Scroll to Top